เว็บบอร์ด

ร่วมแสดงความคิดเห็น สร้างสังคมออนไลน์ที่มีคุณภาพสำหรับแม่และเด็ก สอบถามสินค้า แจ้งชำระเงิน (ต้องการเข้าเว็บบอร์ดเก่าคลิก >> ที่นี้)
ก่อนหน้า | หน้า: 1 | หน้าต่อไป
ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นหวัดบ่อย แล้วเป็นทีค่อนข้างนาน ทำไงได้บ้างคะ
newmomka
Guest
เป็นหวัดบ่อย แล้วเป็นทีค่อนข้างนาน ทำไงได้บ้างคะ
เมื่อ 1 ก.พ. 60 เวลา 00:10:34

ถามเพื่อนๆในบอร์ดหน่อยอะค่ะ ตั้งแต่มีลูกมาประมาณ 2-3ปี ไม่รู้เป็นอะไรเหมือนร่างกายไม่ค่อยแข็งแรงเลย เป็นหวัดค่อนข้างบ่อย แถมเป็นที่ หลายวันด้วย ไม่รู้ว่ามาจากที่เลี้ยงลูกด้วย แล้วไม่ค่อยได้นอนรึเปล่า เลยอยากถามแม่ๆ หรือเพื่อนๆหน่อยอะค่ะ ว่าใครพอมีวิธีไหนแนะนำบ้างมั้ยคะ

Januarygirl
Guest
ตอบ: เป็นหวัดบ่อย แล้วเป็นทีค่อนข้างนาน ทำไงได้บ้างคะ
เมื่อ 1 ก.พ. 60 เวลา 00:12:04
[ลบข้อความ]

พักผ่อนให้พอค่ะ เพราะพอมีลูกเรามักดูแลตัวเองน้อยลง ลองหาอะไรทานบำรุงหรือว่าทานอาหารเสริมอะไรพวกนี้ดูก็น่าจะช่วยได้นะคะ
ถ้าอยากได้ช่วยหวัดกิน วิตามินซีค่ะ เราก็กินของแบคมอร์สจ้า

ยูคิโนะจัง
Guest
ตอบ: เป็นหวัดบ่อย แล้วเป็นทีค่อนข้างนาน ทำไงได้บ้างคะ
เมื่อ 1 ก.พ. 60 เวลา 00:13:31
[ลบข้อความ]

กินวิตามินเสริมช่วยย ลองดูพวก bioc ของ blackmores อะไรพวกนี้ก็ได้ เคยเป็นหวัดบ่อยๆเหมือนกัน แล้วเภสัชที่เป็นเพื่อนกันแนะนำมา เลยลองกินดู แล้วรู้สึกว่ามันช่วยได้เยอะเลยนะ หลังจากกินเป็นหวัดนับครั้งแทบได้เลยค่ะ

lisa
Guest
เมื่อ 1 ก.พ. 60 เวลา 01:46:44
[ลบข้อความ]

นอนให้พอนะคะ แล้วคงต้องหาอะไรช่วยบำรุงเสริมเข้าไปแล้วหล่ะค่ะ อย่างพวกวิตามินซีอะไรพวกนี้น่าจะช่วยเรื่องหวัดได้เยอะนะ ของเรา เรากินแบลคมอ bio c ทุกเช้า แทบไม่ป่วยเลย แนะนำค่ะ แถมมีคนชมว่าผิวดีขึ้นด้วย

ปุกปุย
Guest
เมื่อ 1 ก.พ. 60 เวลา 01:50:43
[ลบข้อความ]

ต้องหาเวลาพักผ่อนเยอะค่ะ แล้วพยายามกินอาหารให้ครบสารอาหาร หรือไม่งั้นก็หาวิตามินกินเสริมเข้าไปแทน

ก่อนหน้า | หน้า: 1 | หน้าต่อไป