เว็บบอร์ด

ร่วมแสดงความคิดเห็น สร้างสังคมออนไลน์ที่มีคุณภาพสำหรับแม่และเด็ก สอบถามสินค้า แจ้งชำระเงิน (ต้องการเข้าเว็บบอร์ดเก่าคลิก >> ที่นี้)
ก่อนหน้า | หน้า: 1 | หน้าต่อไป
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้Side Effect ของวิตามินบีค่ะ
elsaelse
Guest
อยากรู้Side Effect ของวิตามินบีค่ะ
เมื่อ 1 ก.พ. 60 เวลา 20:22:38

กำลังศึกษาคิดว่าจะเริ่มกินอาหารเสริมประเภทวิตามินบี แต่กลัวเรื่องSide Effectวิตามินบีอยู่ เลยอยากจะถามคนที่เคยทานวิตามินบี ว่าทานแล้วเป็นยังไงกันบ้างคะ ดีมั้ย คุ้มกับการกินมั้ย หรือว่ามี Side Effect อะไรมั้ยคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

เปรี้ยวชลบุรี
Guest
ตอบ: อยากรู้Side Effect ของวิตามินบีค่ะ
เมื่อ 1 ก.พ. 60 เวลา 20:26:08
[ลบข้อความ]

กินอาหารเสริมวิตามิน เราว่าดีนะ ตอนแรกไม่อิน ไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่กลัวว่าจะมีผลข้างเคียง แต่สุดท้ายเริ่มกินมาก็โอเคนะ ตอนนี้หยุดไม่ได้เลย 555

Hondagirl
Guest
ตอบ: อยากรู้Side Effect ของวิตามินบีค่ะ
เมื่อ 1 ก.พ. 60 เวลา 20:27:20
[ลบข้อความ]

เรากินของblackmores มายังไม่เคยเจอside effect นะคะ แต่ก็ยังไม่เคยลองยี่ห้ออื่นเหมือนกันอันนี้ไม่แน่ใจคะ

บุ้งกี๋
Guest
เมื่อ 1 ก.พ. 60 เวลา 20:41:59
[ลบข้อความ]

เสริมแบล็คมอร์อีกเสียงคะ เข้าใจว่าดีและปลอดภัยสุดและคะ เพราะเขาบอกเขามาจากธรรมชาติ คิดว่ากำลังจะมากินบีอยู่ ปกติกินน้ำมันปลา กับซี คะ

Wendy
Guest
เมื่อ 1 ก.พ. 60 เวลา 20:42:58
[ลบข้อความ]

คนส่วนใหญ่จะมีความเชื่อผิดๆว่าวิตามินจะมีSide Effect คะ แต่จิงๆถ้าเรากินในปริมาณเหมาะสม(เพื่อนที่เป็นเภสัชบอกมา)ไม่มีปัญหาแถมยังดีกับตัวเองอีกคะ ส่วนตัวกินบ่อยๆ ถี่ๆไม่เกินโดส แต่ทานแค่วิตามินบีชนิดเดียว ของblackmores ไม่เคยมีปัญหาเลยนะคะ

ก่อนหน้า | หน้า: 1 | หน้าต่อไป