เว็บบอร์ด

ร่วมแสดงความคิดเห็น สร้างสังคมออนไลน์ที่มีคุณภาพสำหรับแม่และเด็ก สอบถามสินค้า แจ้งชำระเงิน (ต้องการเข้าเว็บบอร์ดเก่าคลิก >> ที่นี้)
ก่อนหน้า | หน้า: 1 | หน้าต่อไป
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกชายไปเล่นซนจนล้มได้แผลกลับมา จะทาแอลกอฮอล์ให้ก็ไม่ยอมค่ะ
[email protected]
สมาชิก
ลูกชายไปเล่นซนจนล้มได้แผลกลับมา จะทาแอลกอฮอล์ให้ก็ไม่ยอมค่ะ
เมื่อ 26 มี.ค. 60 เวลา 21:52:49

ตามหัวกระทู้เลยค่ะ คุณแม่ท่านไหนมีวิธีใส่ยาหรือล้างแผลให้เจ้าตัวซนบ้างมั้ยคะ นี่ก็งอแงบ่นแสบจะไม่ยอมท่าเดียวเลย ขนาดเอาของเล่นโปรดมาล่อยังไม่ได้ผล เห่ออออ

สมาชิก
ตอบ: ลูกชายไปเล่นซนจนล้มได้แผลกลับมา จะทาแอลกอฮอล์ให้ก็ไม่ยอมค่ะ
เมื่อ 2 เม.ย. 60 เวลา 22:45:39
[ลบข้อความ]

แนะนำว่าใช้น้ำเกลือทำความสะอาดค่ะ เทใส่สำลีค่อยๆเช็ดบนแผลเบาๆ เพราะใช้แอลกอฮอล์มีแสบแน่นอนลูกคุณถึงไม่ยอมให้ใส่ ลองหาซื้อดูได้ตามร้านขายยาค่ะ พวก Boots , Watson ก็มีนะ

สมาชิก
ตอบ: ลูกชายไปเล่นซนจนล้มได้แผลกลับมา จะทาแอลกอฮอล์ให้ก็ไม่ยอมค่ะ
เมื่อ 9 เม.ย. 60 เวลา 22:10:01
[ลบข้อความ]

แนะนำหน่อยได้มั้ยคะว่าต้องน้ำเกลือยี่ห้อไหนถึงจะดี กลัวว่าจะทำให้แผลแย่กว่าเดิมค่ะ

tamago
Guest
เมื่อ 23 เม.ย. 60 เวลา 00:49:10
[ลบข้อความ]

ถ้าให้แนะนำตอนนี้ก็ น้ำเกลือคลีนแอนด์แคร์ฉลากเขียวเลยค่ะ เป็นน้ำเกลือปราศจากเชื้อ ช่วยลดการติดเชื้อในแผลได้ เห็นที่โรงพยาบาลใช้บ่อยๆ ซื้อแบบ 1000 ml ไปเลยก็คุ้มดีนะคะ

bommel
Guest
เมื่อ 23 เม.ย. 60 เวลา 23:08:47
[ลบข้อความ]

จริงค่ะ ตอนนี้น้ำเกลือต้องมีติดบ้านไว้เลยแต่เปิดแล้วต้องรีบใช้นะคะ เก็บไว้นานจะไม่ดี

อย่างของ Klean&Kare บนฉลากเขียนว่าเก็บได้ 30 วันค่ะ

ปัณฑารีย์
Guest
เมื่อ 12 พ.ค. 60 เวลา 16:17:12
[ลบข้อความ]

ใช้น้ำเกลือล้างแผล แบบที่หลายๆ คห.แนะนำดีกว่าเพราะจะได้ไม่แสบ

แล้วไม่ทำลายเนื้อเยื่อแผลด้วย

ก่อนหน้า | หน้า: 1 | หน้าต่อไป