เว็บบอร์ด

ร่วมแสดงความคิดเห็น สร้างสังคมออนไลน์ที่มีคุณภาพสำหรับแม่และเด็ก สอบถามสินค้า แจ้งชำระเงิน (ต้องการเข้าเว็บบอร์ดเก่าคลิก >> ที่นี้)
ก่อนหน้า | หน้า: 1 | หน้าต่อไป
ผู้เขียน หัวข้อ: เด็ก แพ้ไข่ขาว เริ่มกินอาหารเสริมแบบไหนดีค่ะ
wansana
Guest
เด็ก แพ้ไข่ขาว เริ่มกินอาหารเสริมแบบไหนดีค่ะ
เมื่อ 8 มิ.ย. 60 เวลา 20:40:06

น้องกินไข่ขาวไม่ได้เลยค่ะ มีผื่นขึ้น ตอนนี้ 7 เดือนกว่าแล้ว ต้องให้กินอาหารเสริมแบบไหนดีค่ะ

siri
Guest
ตอบ: เด็ก แพ้ไข่ขาว เริ่มกินอาหารเสริมแบบไหนดีค่ะ
เมื่อ 23 มิ.ย. 60 เวลา 20:50:13
[ลบข้อความ]

อาจะต้องเว้นไข่ไปก่อนจนถึง 1ขวบ และเริ่มด้วยข้าวเปล่าๆ เอามาบด บ้านเราก็ทำแบบนั้น สลับกับเบบี้เนเชอร่า อาหารเสริมสำเร็จ ชงง่ายกับน้ำอุ่น เป็นข้าวกล้องด้วย ไม่แพ้ค่ะ

tassaya
Guest
ตอบ: เด็ก แพ้ไข่ขาว เริ่มกินอาหารเสริมแบบไหนดีค่ะ
เมื่อ 3 ก.ค. 60 เวลา 16:06:34
[ลบข้อความ]

ลูกแพ้เยอะเหมือนกันค่ะ กินเบบี้เนเชอร่ามาตั้งแต่ 6 เดือน สะดวกดีค่ะ เอาผสมกับผักกาดขาวใบอ่อน ตำลึง มีประโยชน์ดี ไม่ปรุงรสด้วยค่ะ

ก่อนหน้า | หน้า: 1 | หน้าต่อไป